SAT GRS
 

รายการชิงเหรียญทองประจำวันที่ 27 มีนาคม 2561    จำนวน 82 เหรียญทอง  
 
กรีฑา
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
เดิน 10,000 เมตร - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
07:30
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา น่าน
Official
วิ่ง 5,000 เมตร - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
08:40
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา น่าน
Official
ขว้างจักร - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
09:40
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา น่าน
Official
ทุ่มน้ำหนัก - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
10:00
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา น่าน
Official
เขย่งก้าวกระโดด - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
14:00
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา น่าน
Official
กระโดดสูง - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
14:30
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา น่าน
Official
วิ่งวิบาก 2,000 เมตร - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
15:30
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา น่าน
Official
วิ่งวิบาก 2,000 เมตร - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
15:45
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา น่าน
Official
วิ่งผลัด 4 x 400 เมตร - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
16:15
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา น่าน
Official
วิ่งผลัด 4 x 400 เมตร - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
16:30
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา น่าน
Official
อัฏฐกรีฑา - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
16:30
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา น่าน
Official
กรีฑา ชิง 11 เหรียญทอง 
 
     
 
กาบัดดี้
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 19
เพชรบูรณ์  vs นครศรีธรรมราช
10:00
โรงเรียนนาน้อย อ.นาน้อย จ.น่าน
Official
ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 19
นครราชสีมา  vs กระบี่
11:00
โรงเรียนนาน้อย อ.นาน้อย จ.น่าน
Official
กาบัดดี้ ชิง 2 เหรียญทอง 
 
     
 
กีฬาทางอากาศ
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
เครื่องบินเล็กบินผาดแผลง ประเภท F3A ท่าบิน Asian Sportsman Maneuver รอบชิงชนะเลิศ
10:00
สนามบินชั่วคราว บ้านนาท่อ ต.ไชยสถาน อ.เมือง จ.น่าน
Official
เครื่องบินจำลองบินเร็วอ้อมหลัก (ไพล่อน) ประเภท F3R มอเตอร์ไฟฟ้า รอบชิงชนะเลิศ
10:00
สนามบินชั่วคราว บ้านนาท่อ ต.ไชยสถาน อ.เมือง จ.น่าน
Official
เครื่องบินจำลองบินเร็วอ้อมหลัก (ไพล่อน) ประเภท F3R เครื่องยนต์น้ำมัน รอบชิงชนะเลิศ
10:00
สนามบินชั่วคราว บ้านนาท่อ ต.ไชยสถาน อ.เมือง จ.น่าน
Official
เครื่องบินจำลองบินเร็วอ้อมหลัก (ไพล่อน) ประเภท F5D Class B รอบชิงชนะเลิศ
10:00
สนามบินชั่วคราว บ้านนาท่อ ต.ไชยสถาน อ.เมือง จ.น่าน
Official
เฮลิคอปเตอร์บินผาดแผลง ประเภท F3C ท่าบิน B3C รอบชิงชนะเลิศ
10:00
สนามบินชั่วคราว บ้านนาท่อ ต.ไชยสถาน อ.เมือง จ.น่าน
Official
เฮลิคอปเตอร์บินผาดแผลง ประเภท F3N ท่าบิน Beginner รอบชิงชนะเลิศ
10:00
สนามบินชั่วคราว บ้านนาท่อ ต.ไชยสถาน อ.เมือง จ.น่าน
Official
เครื่องบินจำลองประเภททีมรวมจังหวัด รอบชิงชนะเลิศ
10:00
สนามบินชั่วคราว บ้านนาท่อ ต.ไชยสถาน อ.เมือง จ.น่าน
Official
กีฬาทางอากาศ ชิง 7 เหรียญทอง 
 
     
 
คาราเต้โด
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
น้ำหนักไม่เกิน 55 กก. 16-18 ปี บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
สุโขทัย  vs นครสวรรค์
13:00
หอประชุม ศูนย์ราชการจังหวัดน่าน
Official
น้ำหนักไม่เกิน 61 กก. 16-18 ปี บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
ปัตตานี  vs กรุงเทพมหานคร
13:00
หอประชุม ศูนย์ราชการจังหวัดน่าน
Official
น้ำหนักไม่เกิน 48 กก. 16-18 ปี บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
สุโขทัย  vs นครศรีธรรมราช
13:00
หอประชุม ศูนย์ราชการจังหวัดน่าน
Official
น้ำหนักไม่เกิน 53 กก. 16-18 ปี บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
นครศรีธรรมราช  vs สุโขทัย
13:00
หอประชุม ศูนย์ราชการจังหวัดน่าน
Official
น้ำหนักมากกว่า 61 กก. 16-18 ปี บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
นครศรีธรรมราช  vs กระบี่
13:00
หอประชุม ศูนย์ราชการจังหวัดน่าน
Official
น้ำหนักมากกว่า 53 กก. 16-18 ปี บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
กรุงเทพมหานคร  vs นครศรีธรรมราช
13:00
หอประชุม ศูนย์ราชการจังหวัดน่าน
Official
คาราเต้โด ชิง 6 เหรียญทอง 
 
     
 
จักรยาน
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
ประเภทลู่ ไทม์ไทรอัล - ชาย (1 กม.) รอบชิงชนะเลิศ
09:00
สนามกีฬาสมโภชเชียงใหม่ 700 ปี จ.เชียงใหม่
Official
ประเภทลู่ ไทล์ไทรอัล - หญิง (500 ม.) รอบชิงชนะเลิศ
09:00
สนามกีฬาสมโภชเชียงใหม่ 700 ปี จ.เชียงใหม่
Official
ประเภทลู่ พอยท์เรส - หญิง (20 กม.) รอบชิงชนะเลิศ
09:00
สนามกีฬาสมโภชเชียงใหม่ 700 ปี จ.เชียงใหม่
Official
ประเภทลู่ อิลิมิเนชั่นเรส - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
14:25
สนามกีฬาสมโภชเชียงใหม่ 700 ปี จ.เชียงใหม่
Official
ประเภทลู่ พอยท์เรส - ชาย (24 กม.) รอบชิงชนะเลิศ
16:10
สนามกีฬาสมโภชเชียงใหม่ 700 ปี จ.เชียงใหม่
Official
จักรยาน ชิง 5 เหรียญทอง 
 
     
 
ชักกะเย่อ
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
ทีมหญิง 8 คน รอบชิงชนะเลิศ
10:00
โรงเรียนน่านประชาอุทิศ อ.เมือง จ.น่าน
Official
ทีมชาย 8 คน รอบชิงชนะเลิศ
13:00
โรงเรียนน่านประชาอุทิศ อ.เมือง จ.น่าน
Official
ชักกะเย่อ ชิง 2 เหรียญทอง 
 
     
 
เซปักตะกร้อ
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
ตะกร้อชายหาด ทีมเดี่ยวชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 37
ปทุมธานี  vs มหาสารคาม
16:00
โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 56 อ.เวียงสา จ.น่าน
Official
ตะกร้อชายหาด ทีมเดี่ยวหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 38
ชัยนาท  vs ชลบุรี
16:00
โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 56 อ.เวียงสา จ.น่าน
Official
เซปักตะกร้อ ชิง 2 เหรียญทอง 
 
     
 
เทเบิลเทนนิส
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
ชายเดี่ยว ยุวชน รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 5
กรุงเทพมหานคร  vs กรุงเทพมหานคร 2
09:30
โรงเรียนน่านปัญญานุกูล อ.ภูเพียง จ.น่าน
Official
หญิงเดี่ยว ยุวชน รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 6
กรุงเทพมหานคร  vs กรุงเทพมหานคร 2
09:30
โรงเรียนน่านปัญญานุกูล อ.ภูเพียง จ.น่าน
Official
คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 7
กรุงเทพมหานคร  vs กรุงเทพมหานคร 2
10:00
โรงเรียนน่านปัญญานุกูล อ.ภูเพียง จ.น่าน
Official
ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 8
กรุงเทพมหานคร  vs กรุงเทพมหานคร 2
10:00
โรงเรียนน่านปัญญานุกูล อ.ภูเพียง จ.น่าน
Official
หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 9
ระนอง  vs กรุงเทพมหานคร 2
10:00
โรงเรียนน่านปัญญานุกูล อ.ภูเพียง จ.น่าน
Official
เทเบิลเทนนิส ชิง 5 เหรียญทอง 
 
     
 
เนตบอล
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 23
09.30
โรงยิมเนเซี่ยม โรงเรียนปัว อ.ปัว จ.น่าน
Official
เนตบอล ชิง 1 เหรียญทอง 
 
     
 
ปันจักสีลัต
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
H น้ำหนักเกิน 67 กก. และไม่เกิน 71 กก. บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 93
กรุงเทพมหานคร  vs ตรัง
10:00
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
J น้ำหนักเกิน 75 กก. และไม่เกิน 79 กก. บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 115
ตรัง  vs บุรีรัมย์
10:28
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
G น้ำหนักเกิน 63 กก. และไม่เกิน 67 กก. บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 92
กรุงเทพมหานคร  vs นครสวรรค์
10:49
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
I น้ำหนักเกิน 71 กก. และไม่เกิน 75 กก. บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 114
นครราชสีมา  vs บุรีรัมย์
11:18
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
A น้ำหนักตั้งแต่ 39 กก. และไม่เกิน 43 กก. บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 86
นครศรีธรรมราช  vs ศรีสะเกษ
11:32
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
C น้ำหนักเกิน 47 กก. และไม่เกิน 51 กก. บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 88
สมุทรสาคร  vs ยะลา
11:50
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
F น้ำหนักเกิน 59 กก. และไม่เกิน 63 กก. บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 91
สุพรรณบุรี  vs ชุมพร
13:07
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
D น้ำหนักเกิน 51 กก. และไม่เกิน 55 กก. บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 109
นครราชสีมา  vs สงขลา
13:27
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
E น้ำหนักเกิน 55 กก. และไม่เกิน 59 กก. บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 90
ยะลา  vs บุรีรัมย์
13:45
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
B น้ำหนักเกิน 43 กก. และไม่เกิน 47 กก. บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 107
กรุงเทพมหานคร  vs กาฬสินธุ์
14:14
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
C น้ำหนักเกิน 47 กก. และไม่เกิน 51 กก. บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 108
เพชรบุรี  vs ยะลา
14:28
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
B น้ำหนักเกิน 43 กก. และไม่เกิน 47 กก. บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 87
ยะลา  vs กาฬสินธุ์
14:45
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
F น้ำหนักเกิน 59 กก. และไม่เกิน 63 กก. บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 111
ยะลา  vs นราธิวาส
15:04
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
G น้ำหนักเกิน 63 กก. และไม่เกิน 67 กก. บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 112
ปัตตานี  vs เพชรบุรี
15:21
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
E น้ำหนักเกิน 55 กก. และไม่เกิน 59 กก. บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 110
นนทบุรี  vs บุรีรัมย์
16:01
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
D น้ำหนักเกิน 51 กก. และไม่เกิน 55 กก. บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 89
ยะลา  vs สงขลา
16:17
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
A น้ำหนักตั้งแต่ 39 กก. และไม่เกิน 43 กก. บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 106
ประจวบคีรีขันธ์  vs นครราชสีมา
16:38
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
H น้ำหนักเกิน 67 กก. และไม่เกิน 71 กก. บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 113
ยะลา  vs เพชรบุรี
16:53
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
ปันจักสีลัต ชิง 18 เหรียญทอง 
 
     
 
เปตอง
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
ทีมชาย 3 คน รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 7
กรุงเทพมหานคร  vs ขอนแก่น
14.00
สนามกีฬา อบจ.น่าน
Official
ทีมหญิง 3 คน รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 7
บุรีรัมย์  vs ระยอง
14.00
สนามกีฬา อบจ.น่าน
Official
เปตอง ชิง 2 เหรียญทอง 
 
     
 
เพาะกาย
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
ฟิตเนสชาย ความสูงเกิน 170 ซม. ขึ้นไป รอบชิงชนะเลิศ
18:30
ลานอเนกประสงค์ นราไฮเปอร์มาร์ท
Official
ฟิตเนสหญิง รุ่น Open รอบชิงชนะเลิศ
18:30
ลานอเนกประสงค์ นราไฮเปอร์มาร์ท
Official
บุคคลชายทั่วไป รุ่น Welter Weight นน.เกิน 70 กก. ขึ้นไป รอบชิงชนะเลิศ
18:30
ลานอเนกประสงค์ นราไฮเปอร์มาร์ท
Official
โมเดลฟิสิคหญิง ความสูงเกิน 160 เซนติเมตร ขึ้นไป รอบชิงชนะเลิศ
18:30
ลานอเนกประสงค์ นราไฮเปอร์มาร์ท
Official
โมเดลฟิสิคชาย ความสูงเกิน 170 เซนติเมตร ขึ้นไป รอบชิงชนะเลิศ
18:30
ลานอเนกประสงค์ นราไฮเปอร์มาร์ท
Official
แอธเลติคฟิสิคชาย ความสูงเกิน 170 ซม.ขึ้นไป รอบชิงชนะเลิศ
18:30
ลานอเนกประสงค์ นราไฮเปอร์มาร์ท
Official
แอธเลติคฟิสิคหญิง ความสูงเกิน 160 ซม. ขึ้นไป รอบชิงชนะเลิศ
18:30
ลานอเนกประสงค์ นราไฮเปอร์มาร์ท
Official
เพาะกาย ชิง 7 เหรียญทอง 
 
     
 
ยิงปืน
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
ปืนสั้นมาตรฐาน 25 เมตร 60 นัด บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
09:00
สนามยิงปืนการกีฬาแห่งประเทศไทย กทม.
Official
ปืนยาวมาตรฐาน (3x20) 50 เมตร บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
09:00
สนามยิงปืนการกีฬาแห่งประเทศไทย กทม.
Official
ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง 
 
     
 
ยูยิตสู
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
ต่อสู้ น้ำหนักไม่เกิน 44 กก. บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 37
14:33
โรงเรียนนันทบุรีวิทยา อ.เมือง จ.น่าน
Official
Newaza น้ำหนักไม่เกิน 50 กก. บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 38
14:35
โรงเรียนนันทบุรีวิทยา อ.เมือง จ.น่าน
Official
ต่อสู้ น้ำหนักเกิน 44 - 48 กก. บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 40
14:36
โรงเรียนนันทบุรีวิทยา อ.เมือง จ.น่าน
Official
Newaza น้ำหนักเกิน 50 - 55 กก. บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 41
14:40
โรงเรียนนันทบุรีวิทยา อ.เมือง จ.น่าน
Official
Duo - Mix คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 34
14:42
โรงเรียนนันทบุรีวิทยา อ.เมือง จ.น่าน
Official
Newaza น้ำหนักเกิน 55 - 60 กก. บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 44
14:44
โรงเรียนนันทบุรีวิทยา อ.เมือง จ.น่าน
Official
ยูยิตสู ชิง 6 เหรียญทอง 
 
     
 
วูซูยุทธลีลา
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
ยุทธลีลาไท่จี๋ฉวน บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
09:00
โรงเรียนศรีสวัสดิ์วิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
ยุทธลีลาทวน (เชียงซู่) บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
09:00
โรงเรียนศรีสวัสดิ์วิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
ยุทธลีลาพลองใต้(หนานกุ้น) บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
09:00
โรงเรียนศรีสวัสดิ์วิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
ยุทธลีลาฉางฉวน บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
09:00
โรงเรียนศรีสวัสดิ์วิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
ยุทธลีลาพลอง(กุ่นซู่) บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
09:00
โรงเรียนศรีสวัสดิ์วิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
ยุทธลีลา ราชสีห์ - Traditional ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
16.00
โรงเรียนศรีสวัสดิ์วิทยาคาร อ.เมือง จ.น่าน
Official
วูซูยุทธลีลา ชิง 6 เหรียญทอง 
 
     
   
รายการชิงเหรียญทอง Print รายการชิงเหรียญทอง
 
       
Sponcer